Cikakkun Nasihar Kan Hankalin Hannun Hannu

Hoton marubucin
Sarauniya Kavishana ta rubuta

Maƙala akan Hankali na Artificial - A wannan zamanin na Kimiyya da Fasaha Hankali na Artificial ko Ingantacciyar na'ura yana tasiri kusan kowane fanni na rayuwarmu a zamanin yau don taimakawa haɓaka haɓakawa da haɓaka ƙarfin ɗan adam.

Yin la'akari da wannan a zuciya, mu Team GuideToExam mun yanke shawarar rubuta maƙala mai zurfi akan Haɓaka Hannun Artificial.

Menene Sirrin Hanyar?

Hoton Muqala akan Hare-haren Ta'addanci

Sashen kimiyyar kwamfuta inda injina ke sarrafa simulation na hankalin ɗan adam da tunani kamar ɗan adam ana kiransa da hankali. 

Tsarin kwaikwayi hankali na ɗan adam ya haɗa da ƙa'idodi don cimma takamaiman sakamako, gyara kai, da kuma samun ƙa'idodi don amfani da bayanan. Hankali na wucin gadi ya haɗa da wasu takamaiman aikace-aikace kamar hangen nesa na inji, tsarin ƙwararru, da fahimtar magana.

Rukunin AI

AI za a iya kasu kashi biyu daban-daban sassa:

Rashin hankali na wucin gadi: Ana kuma san shi da kunkuntar AI, wanda ke kunshe da tsarin da aka tsara ko horar da aiwatar da wani aiki na musamman.

Siffar raunin AI ya haɗa da mataimakan keɓaɓɓen Virtual kamar Apple's Siri da Amazon Alexa. Kuma yana tallafawa wasu wasannin bidiyo kamar dara. Waɗannan mataimakan za su amsa tambayoyin da za ku yi.

Ƙarfafan Hankali na Artificial: Strong AI, kuma ana kiransa da Haɓaka Janar na wucin gadi. Wannan nau'in hankali yana ɗaukar aikin iyawar ɗan adam.

Ya fi rikitarwa da rikitarwa fiye da raunin AI, wanda ke taimaka musu don magance matsala ba tare da sa hannun mutum ba. Ana amfani da wannan nau'in hankali a dakunan tiyata na asibiti da kuma motoci masu tuka kansu.

Maƙala akan Aikin Yara

Aikace-aikacen Ilimin Artificial

To, yanzu babu iyaka ga amfani da AI. Akwai sassa daban-daban da yawa da masana'antu daban-daban waɗanda ke amfani da AI. Masana'antun kiwon lafiya suna amfani da AI don yin amfani da magunguna, hanyoyin tiyata, da jiyya na marasa lafiya.

Wani misalin da muka riga muka raba a sama shine injin AI kamar kwamfutoci masu wasa kamar dara da motoci masu tuka kansu.

To, AI kuma ana amfani da shi a cikin masana'antar kuɗi don gano wasu ayyuka, waɗanda ke taimakawa sashen zamba na banki kamar amfani da katin zare da ba a saba gani ba da manyan adibas.

Ba wannan kaɗai ba, Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙa yana sa ciniki ya fi sauƙi, kuma ana amfani da shi don taimakawa wajen daidaitawa. Tare da AI, yana zama mai sauƙi don ƙididdige buƙata, samarwa, da farashi.

Hoton Rubutun Hankali na Artificial

Ire-iren Ilimin Artificial

Machines masu amsawa: Deep Blue shine mafi kyawun misali na Reactive Machines. DB na iya yin tsinkaya kuma yana iya gano guntun da ke kan chessboard cikin sauƙi.

Amma ba zai iya amfani da abubuwan da suka gabata don tsinkayar nan gaba ba saboda ba shi da ƙwaƙwalwar ajiya. Yana iya bin diddigin matakan da shi da abokin hamayyarsa za su iya ɗauka tare da yin dabarar dabara.

Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa: Ba kamar na'urori masu amsawa ba, suna iya yin tsinkaya a nan gaba dangane da gogewar da ta gabata. Motar mai tuka kanta misali ce ta irin wannan AI.

Fa'idodin Ilimin Artificial

Hankali na wucin gadi yana amfanar masu binciken ba kawai a cikin tattalin arziki da doka ba, amma a cikin batutuwan fasaha kuma kamar inganci, tsaro, tabbatarwa, da sarrafawa.

Wasu misalan fasahohin kamar su masu hankali suna taimakawa wajen rage cututtuka da talauci, wanda ya sa AI ta zama mafi girma kuma mafi girma a cikin tarihin ɗan adam.

Wasu mahimman fa'idodin AI sune kamar haka:

Taimakon Dijital - Ƙungiyoyi masu ci gaba da fasaha sun fara amfani da inji a madadin mutane don yin hulɗa tare da abokan cinikin su a matsayin ƙungiyar tallafi ko ƙungiyar tallace-tallace.

Aikace-aikacen likitanci na AI - Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin AI shine cewa ana iya amfani da shi a fagen Likita. Wani aikace-aikacen Intelligence Artificial da ake kira "Radiosurgery" a halin yanzu manyan kungiyoyin likitoci suna amfani da su a cikin ayyukan "Tumors"

Rage Kurakurai – Wani babban fa'ida na Sirrin Artificial shine cewa yana iya rage kurakurai da haɓaka yuwuwar kaiwa ga daidaito mafi girma.

Verdicts na Karshe

Don haka, mutane, wannan duka game da AI ne. To, ya kasance babban abin ƙirƙira a tarihi, wanda ya sa rayuwarmu ta fi ban sha'awa da sauƙi. Mutane suna amfani da shi a kowane fanni kamar tattalin arziki, fasaha, doka, da dai sauransu.

Yana buƙatar basirar ɗan adam, wanda ke aiki ta hanyar koyon inji da zurfin ilmantarwa. Sashen kimiyyar kwamfuta yana da nufin amsa tabbatacciyar tambayar Turing. Na gode.

Leave a Comment