Yadda Ake Shirya don Gwajin PTE akan layi: Cikakken Jagora

Hoton marubucin
Sarauniya Kavishana ta rubuta

Yadda Ake Shiryewa don Gwajin PTE akan layi: - PTE (Academic) ya kawo sabon tashin hankalin bakin haure. Wataƙila, ɗaya daga cikin mafi mahimmancin gwajin ƙwarewar Ingilishi.

Na'urar leken asiri ta wucin gadi tana sarrafa tsarin gwajin sarrafa kansa, wanda ke sa ƙwarewar gwajin ta zama ƙasa da wahala.

Tunda wannan jarrabawar ta dogara ne akan kwamfuta, yin aiki akan kwamfutar don gwajin ya fi dacewa fiye da horar da aji. Kuma tare da ɗimbin albarkatu na kan layi, shirya don gwajin PTE akan layi shine kek.

Yadda Ake Shirya don Gwajin PTE akan layi

Hoton Yadda Ake Shirye don Gwajin PTE akan layi

Shirye-shiryen kan layi yana taimaka muku ci da kyau a cikin ɗan gajeren lokaci mai yuwuwa ta hanyar kashe mafi ƙarancin kuɗi.

Bi wannan jagorar mataki-mataki don fasa gwajin PTE akan layi:

Mataki 1: Sanin Makin da kuke so

Nawa ƙoƙarin da kuke buƙatar sakawa, ya dogara da maki, kuna burin cimmawa. Misali, manta da maki na 65+, ana buƙatar ku yi ƙoƙari kaɗan, yayin da maki 90+ ​​yana buƙatar sadaukarwa sosai.

Yi jerin kolejoji/jami'o'i, kuna son shiga ku nemo maki PTE da ake buƙata. Yanzu, yanke shawarar kewayon maki PTE, kuna buƙatar cika burin ku na shiga cikin mashahurin koleji/jami'a na duniya.

Mataki na 2: Zurfafa nazarin Manhaja da Tsarin Jarrabawa

Duk wanda ke ɗaukar Gwajin Koyarwar Ilimin PTE yana buƙatar sanin gwajin kuma ya haɓaka dabarun amsa tambayoyin. Cikakken nazarin Tsarin Jarabawa shine mafi mahimmancin mataki da yawancin masu neman PTE suka rasa. Kuna iya ƙware a Turanci amma akwai wasu nau'ikan tambayoyi a cikin PTE, waɗanda ke buƙatar aiwatar da su don cimma sakamako mai kyau. PTE gwajin kan layi ne na tsawon sa'o'i uku kuma ya ƙunshi sassa masu zuwa:

Sashe na 1: Magana & Rubutu (minti 77-93)

  • Gabatarwa ta sirri
  • Karanta Aloud
  • Maimaita jumla
  • Bayyana hoto
  • Sake ba da lacca
  • Amsa gajeriyar tambaya
  • Takaitacciyar rubutu da aka rubuta
  • Muqala (minti 20)

Kashi na 2: Karatu (minti 32-41)

  • Cika abubuwan da ba komai
  • Mahara-zabi tambayoyi
  • Sake yin odar sakin layi
  • Cika abubuwan da ba komai
  • Mahara zabi tambaya

Sashe na 3: Sauraro (minti 45-57)

  • Taƙaita rubutun da aka faɗa
  • Mahara-zabi tambayoyi
  • Cika abubuwan da ba komai
  • Hana madaidaicin taƙaitaccen bayani
  • Mahara-zabi tambayoyi
  • Zaɓi kalmar da ta ɓace
  • Hana kalmomin da ba daidai ba
  • Rubuta daga ƙamus

Ana yin tambayoyi a cikin nau'ikan nau'ikan guda ashirin, gami da zaɓi da yawa, rubutun muƙala, da bayanin fassara.

Mataki 3: Sanin Inda Ka Tsaya

Ɗauki gwajin izgili na hukuma wanda ake samu a gidan yanar gizon Pearson. Wannan gwajin ya dogara ne akan ainihin tsarin jarrabawa kuma zai taimaka muku yin hukunci da ƙwarewar ku ta Ingilishi ta hanya mafi kyau.

Mafi kyawun sashi shine zaku sami maki kwatankwacin abin da zaku samu a ainihin jarrabawar. Da gaske yana gaya muku inda kuka tsaya da nawa kuke buƙatar yin aiki da kuma menene yankunanku masu rauni.

Ana ba da shawarar wannan sosai, saboda shine mafi kusancin da zaku iya zuwa ainihin gwajin PTE. Makin ku zai ba ku cikakken hoto na tsawon lokacin da kuke buƙatar shiryawa da irin ƙoƙarin da kuke buƙatar sakawa don cimma burin ku.

Idan kun ci da kyau, to lokaci ya yi da za a yi ƙaramin biki amma kada ku kasance da gaba gaɗi saboda hakan na iya dakatar da hanyar samun nasara. Idan baku zira kwallaye da kyau ba, kada ku damu, kuyi aiki akan wuraren da ba su da rauni kuma zaku kasance cikin shiri don samun maki mai kyau.

Yadda ake koyon Kalkulo cikin sauki

Mataki 4: Nemo gidan yanar gizo mai kyau

Yanzu, kuna da kyakkyawan ra'ayi na wuraren da kuke buƙatar yin aiki akai. Pearson yana buga ɗimbin bugu da kayan Ingilishi na dijital waɗanda zasu iya taimaka muku haɓaka matakin ku a cikin PTE.

Akwai gidajen yanar gizo da yawa da bulogi don shirye-shiryen PTE akan layi. Yi bincike mai zurfi na google akan gidajen yanar gizo daban-daban. Kowane mutum yana da rauni da ƙarfi daban-daban.

Gidan yanar gizo ɗaya, wanda zai iya zama mafi kyau ga wani, ƙila ba zai iya amfani da ku ba. Zaɓi abin da ya fi dacewa a gare ku. Ɗauki bayanin kula ta bidiyon YouTube da gwada aiki akan hanyoyin yanar gizo.

Gwaje-gwajen kan layi zai taimaka muku fahimtar ƙananan kurakurai waɗanda zasu iya zama masu tsada. Haka kuma, waɗannan musaya na gwaji sun dogara ne akan ainihin ƙirar jarrabawa, suna ba da ƙarin haske game da maki. Kula da waɗannan kafin siyan kowane fakiti:

  • Ku san buƙatar ku (misali izgili nawa kuke buƙatar ƙoƙari)
  • Shin farashin yana da daraja kamar kowane sabis ɗin da aka bayar?
  • Ana ba da zaman bidiyo?
  • Shin duk batutuwan sun shafi?
  • Duba wasu fakiti anan!

Mataki na 5: Yi Kwarewa

'Babu wata gajeriyar hanya zuwa ga nasara. Lokaci ya yi da za a ƙone mai na tsakar dare kuma ku yi gwajin PTE gwargwadon yadda za ku iya samun nasara. Bayar da ƙarin lokaci zuwa wurare masu rauni. Idan ayyuka kamar rubuta makala suna da ƙalubale, rubuta ƙarin kasidu.

Kuna buƙatar aiwatar da ayyuka akai-akai a cikin gwajin kuma ku bincika amsoshi samfurin don ku san abin da aka gwada da abin da ke ba da amsa mai girma. Sanya kanku ƙarƙashin yanayin da aka tsara don auna aikin ku da kyau.

Wannan zai ba ku kyakkyawan ra'ayi na abin da za ku mayar da hankali a kai. Yin aiki a tsaye zai ƙarfafa amincewar ku kuma za ku shaida canji mai ƙarfi a cikin aikinku.

An shirya ku duka! Sa'a!

Leave a Comment